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WAZIRI JENISTA AAGIZA BARAZA LA WAFANYAKAZI LA
NSSF KUWA CHACHU YA UTOAJI HUDUMA BORA KWA WANACHAMA

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye
Ulemavu, Mhe. Jenista Mhagama akizungumza na wajumbe wa Baraza la 47 la
wafanyakazi wa NSSF

Na MWANDISHI WETU

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Mhe. Jenista
Mhagama, ameliagiza Baraza la 47 la Wafanyakazi wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), kuwa
chachu katika kuhakikisha kila mtumishi anatimiza wajibu wake wa kutoa huduma bora kwa wanachama,
kuacha uzembe, vitendo vya rushwa na ubabaishaji kazini.

Mhe. Jenista alitoa maagizo hayo mwishoni mwa wiki, wakati akizindua Baraza la 47 |la Wafanyakazi wa NSSF,
mkoani Morogoro, ambapo aliwahimiza watumishi wa Mfuko huo kuendelea kufanya kazi kwa uweledi na
ufanisi ili kuondoa changamoto mbalimbali zinazowakabili wanachama na wadau wao.

Alisema majukumu ya Baraza hilo ni kuchambua mbinu na mikakati mbalimbali inayoibuliwa ili Mfuko
upate mafanikio na ufanisi uliokusudiwa, kutafakari na kuishauri Menejimenti mbinu za uandikishaji
wanachama na kuongeza kasi katika ukusanyaji michango kutoka sekta binafsi na sekta isiyo rasmi.

Waziri Jenista alisema jukumu lingine la Baraza hilo, ni kupitia na kushauri mikakati ya utoaji wa huduma
bora kwa wanachama, wastaafu na wadau wengine wa Mfuko kwani eneo hilo bado lina changamoto
kubwa.

Kwa mujibu wa Waziri Jenista, Baraza pia lina jukumu la kushauri mbinu za kuboresha uwekezaji na vitega
uchumi katika Mfuko, kwamba hilo ni eneo lingine lenye changamoto kwa kuwa siku za nyuma baadhi ya
miradi ya vitega uchumi haikuzingatia weledi katika utekelezaji wake.
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HABARI PICHA

WAZIRI JENISTA MHAGAMA AKIFUNGUA BARAZA KUU JIPYA LA
47 LA WAFANYAKAZI WA NSSF




MAISHA NI HADITHI FANYENI
KAZ|I KWA UAMINIFU ASEMA MWENYEKITI WA BODI NSSF

*Awataka wafanyakazi wa NSSF kuwa wazalendo na waadilifu

Na MWANDISHI WETU

Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), Balozi Ali Iddi Siwa,
amewataka wafanyakazi wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), kufanya kazi kwa uzalendo
na uweledi wa hali ya juu huku wakilitanguliza Taifa mbele.

Alisema hayo mkoani Morogoro katika uzinduzi wa Baraza jipya la 47 la wafanyakazi wa NSSF, na
kusisitiza kuwa maisha ni hadithi hivyo basi wafanyakazi wa NSSF waifanye hadithi ya Mfuko huo
iwe nzuri ili baadaye wapate kusimuliwa vyema.

Balozi Siwa aliweka wazi kwamba kufanya kazi kwa uzalendo na bidii kunatoa sehemu kubwa sana
ya kutengeneza hadithi nzuri ya Mfuko, hivyo basi wafanyakazi hao wanapaswa kujitoa zaidi kwa
maslahi mapana ya Mfuko, jamii na Taifa kwa ujumla.

“Kazi ni sehemu kubwa sana ya maisha yetu, kwa hiyo kazi ina nafasi
kubwa ya kutengeneza hadithi yetu, kazi ina mchango mkubwa kwenye
kutengeneza hii hadithi ya maisha,” alisema Balozi Siwa.

Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini ya Mfuko wa Taifa wa
Hifadhi ya Jamii (NSSF), Balozi Ali Iddi Siwa akizungumza na
wajumbe wa Baraza Kuu la 47 la wafanyakazi wa NSSF
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4 KALI ZILIZOBAMBA

Balozi Ali Iddi Siwa Vi Amina Chayowa
Mwenyekiti wa Bodi ya 5 ‘ /" Mwakilishi wa NSSF Mkoa
Wadhamini ya NSSF e wa Morogoro.

Kazi ni sehemu kubwa sana ya Tutahakikisha tunaifikia sekta isiyo
maisha yetu, kwa hiyo kazi ina nafasi rasmi kwani ina watu wengi, ili
kubwa ya kutengeneza hadithi yetu, tuweze kuongeza mapato kwenye
kazi ina mchango mkubwa kwenye Mfuko, pia tutafanya kazi kwa bidii
kutengeneza hii hadithi ya maisha. ili tuweze kupata wanachama
Kwa hiyo ninachotaka kuwaomba wengi watakaochangia NSSF.

tuitumie kazi ili iwe hadithi kubwa
s sana tunayojaribu kuitengeneza. - B

Katonga Jaffari
Mwakilishi wa NSSF Mkoa
wa Geita.

Aloyce Thomas
Mjumbe Kurugenziya
Ukaguzi wa Ndani.

Naamini menai vamebebwa na Kazi kubwa ya Mfuko kwa sasa ni
gry kuhakikisha kwamba tunatoa

yeEnels WUEyie {(WG huduma bora kwa wanachama wetu,
maana ya !(Utazama .n".:aslahl ya hivyo katika utoaji wa huduma kwa
e b pla wanachama wetu lazima tuangalie
e e vitu gani ambavyo vitatusaidia kutoa

gani qmbavyo stahiki Z"_O huduma bora na moja wapo nilazima
wanapatiwa kwa namna sheria tuendane na mifumo bora na ya

inavyozungumza. kisasa  katika  utekelezaji  wa
majukumu yetu ya kila siku.

04




MKURUGENZI MKUU WA NSSF ATAJA
VIPAUMBELE MUHIMU KUTATUA KERO ZA WANACHAMA

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa NSSF, Masha Mshomba
akizungumza na wajumbe wa Baraza Kuu la Wafanyakazi NSSF

Na MWANDISHI WETU

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), Masha Mshomba, amemuhakikishia Waziri
wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Mhe. Jenista Mhagama,
kuwa katika mpango na bajeti ya Mfuko ya mwaka ujao wa fedha yaani 2021/2022, wamejikita zaidi katika
kuondoa kero mbalimbali hasa za wanachama.

Mshomba alisema katika kufanikisha hilo watahakikisha wanaandikisha wanachama kutoka sekta binafsi na
sekta isiyo rasmi.

Alisema wataboresha huduma kwani kumekuwa na malalamiko mengi kutoka kwa wanachama, hivyo
wameelekeza nguvu katika kulitekeleza hilo.

Mshomba alisema wanatarajia kutoa mafunzo kwa wafanyakazi wa Mfuko huo ili waweze kuelewa taratibu
za NSSF.

Alisema pia watatoa mafunzo kwa wafanyakazi watoa huduma kwa wanachama ili waweze kuvaa viatu vya
wanachama kwa kuzingatia maadili ya Mfuko.

Kwa mujibu wa Mshomba, watajenga timu moja kwani bila ya kuwa na timu moja katika Mfuko mkubwa
kama NSSF wanaweza wasifikie malengo, hivyo watawafanya wafanyakazi kuwa sehemu ya Mfuko huo.

Mkurugenzi Mkuu huyo wa NSSF alisema wataweka mazingira bora ya kazi kwakuwa ni jambo muhimu na
kwamba amemuomba Waziri Jenista kuwaunga mkono.

Alisema wamejielekeza kwenye suala zima la usimamizi madhubuti hasa kwa Menejimenti na Bodi kwamba
katika kutoa huduma bora lazima usimamizi uwe madhubuti ili waweze kufanikiwa katika malengo yao.
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TUMEJENGEWA MISINGI IMARA
WASEMA WAJUMBE WA BARAZA LA WAFANYAKAZI LA NSSF
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Na MWANDISHI WETU

Baadhi ya wajumbe wa Baraza la 47 la Wafanyakazi wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) wamesema
kikao cha baraza hilo kimewajengea misingi imara ya kwenda kutoa huduma bora kwa wanachama na
wadau wa Mfuko huo.

Akizungumza katika mahojiano maalumu mara baada ya kufungwa kwa kikao hicho, Mwakilishi wa NSSF
Mkoa wa Morogoro, Amina Chayowa, alisema kazi kubwa iliyo mbele yao ni kwenda kutoa huduma bora
kwa wanachama na kwamba watahakikisha changamoto zote zinazowakabili wanachama na wadau
zinapatiwa ufumbuzi.

Naye, Aloyce Thomas ambaye ni mjumbe kutoka Kurugenzi ya Ukaguzi wa Ndani, alisema yote
waliyojadiliana katika kikao hicho yataenda kufanyiwa kazi hasa katika kutatua changamoto za
wanachama.

Kwa upande wake, Katonga Jaffari, Mwakilishi wa NSSF Mkoa wa Geita, alisema kazi kubwa ya Mfuko kwa
sasa ni kuhakikisha kwamba unatoa huduma bora kwa wanachama wake.

“...katika utoaji wa huduma kwa wanachama wetu lazima tuangalie vitu gani ambavyo vitafikia tutoe
huduma bora moja wapo ni lazima tuendane na mifumo bora na ya kisasa katika utekelezaji wa majukumu
yetu ya kila siku,” alisema Jaffari.

Hatua muhimu za
kuchukua unapostaafu

1. Wasilisha nyaraka zako muhimu
ofisi yoyote ya NSSF.

2. Kamilisha taratibu zote za
kufungua madai.

3. Subiri malipo yako ndani ya mwezi
mmoja.
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